Chiều ngày 06-9-2019, Ban Tổ chức Tỉnh ủy tổ chức Lễ công bố và trao Quyết định của Ban Chấp hành Trung ương Đảng về việc chỉ định đồng chí Y Phương, Phó Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy Kon Tum giữ chức Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Kon Tum nhiệm kỳ 2015-2020.
Ảnh: Đ/c Y Mửi, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy trao Quyết định và tặng hoa
chúc mừng đồng chí Y Phương.
Dự buổi Lễ có các đồng chí: Y Mửi, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy; Huỳnh Tấn Phục, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy; cùng tập thể các bộ, công chức Ban Tổ chức Tỉnh ủy.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Y Phương cảm ơn sự quan tâm của Thường trực Tỉnh ủy, Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh đã giới thiệu để Ban Chấp hành Trung ương Đảng quyết định chỉ định đồng chí giữ chức Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Kon Tum nhiệm kỳ 2015-2020; xin hứa sẽ không ngừng nỗ lực, đoàn kết, thống nhất cùng tập thể Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh trong thực hiện nhiệm vụ chính trị được giao; đồng thời, mong muốn tiếp tục nhận được sự quan tâm chỉ đạo sâu sát, kịp thời của Thường trực Tỉnh ủy, Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh để hoàn thành tốt nhất nhiệm vụ trong thời gian đến.
Ảnh: Đ/c Y Mửi, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, lãnh đạo Ban Tổ chức Tỉnh ủy
chúc mừng đồng chí Y Phương.
Thay mặt Ban Thường vụ Tỉnh ủy, đồng chí Y Mửi, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng đồng chí Y Phương được Ban Chấp hành Trung ương Đảng chỉ định tham gia Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh nhiệm kỳ 2015-2020 và mong đồng chí Y Phương là một cán bộ trẻ, người dân tộc thiểu số, tiếp tục phát huy tinh thần trách nhiệm, nỗ lực hơn nữa cùng tập thể Ban Tổ chức Tỉnh ủy, Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị được giao, góp phần đưa tỉnh Kon Tum tiếp tục đổi mới và phát triển.