Đang truy cập :
8
•Máy chủ tìm kiếm : 1
•Khách viếng thăm : 7
Hôm nay :
215
Tháng hiện tại
: 89772
Tổng lượt truy cập : 1064538
Ngày 06-11- 2019, đồng chí Nguyễn Văn Hùng, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri trước Kỳ họp thứ 9 HĐND tỉnh khoá XI (2016-2021) tại xã Pờ Ê, huyện Kon Plông.
Trong tuần làm việc thứ ba (từ ngày 04-11-2019 đến ngày 08-11-2019) của Kỳ họp thứ 8, Quốc hội khóa XIV, các ĐBQH tỉnh Kon Tum đã tham gia 10 buổi làm việc tại Hội trường.
Tiếp theo chương trình Kỳ họp thứ 8 (từ ngày 11-11-2019 đến ngày 15-11-2019), Quốc hội đã biểu quyết thông qua 03 Nghị quyết; thảo luận và cho ý kiến đối với 09 dự án Luật, 01 Nghị quyết; báo cáo nghiên cứu khả thi về dự án Cảng hàng không quốc tế Long Thành giai đoạn 1; chủ trương đầu tư Dự án hồ chứa nước Ka Pet, huyện Hàm Thuận Nam, tỉnh Bình Thuận; giám sát tối cao về việc thực hiện chính sách, pháp luật về phòng cháy, chữa cháy giai đoạn 2014-2018.
Trong tuần (từ ngày 18-11-2019 đến ngày 22-11-2019), tại Kỳ họp thứ 8, Quốc hội khóa XIV các ĐBQH tỉnh đã tham gia hơn 8 buổi làm việc ở Hội trường để nghe 6 tờ trình và báo cáo thẩm tra, biểu quyết thông qua 3 nghị quyết.
Sau 28 ngày làm việc nghiêm túc, dân chủ, hiệu quả, chiều ngày 27-11-2019 tại Nhà Quốc hội đã diễn ra Phiên bế mạc Kỳ họp thứ tám, Quốc hội khoá XIV.
Sáng ngày 09-12-2019, Đoàn ĐBQH tỉnh gồm các đồng chí: A Pớt, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh; Y Nhàn, Đại biểu Quốc hội, Phó Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Tu Mơ Rông đã tiếp xúc cử tri sau Kỳ họp thứ 8, Quốc hội khóa XIV tại xã Đăk Kan, huyện Ngọc Hồi.
Chiều ngày 09-12-2019, Đoàn ĐBQH tỉnh gồm các đồng chí: A Pớt, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh; Y Nhàn, Đại biểu Quốc hội, Phó Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Tu Mơ Rông đã tiếp xúc cử tri sau Kỳ họp thứ 8, Quốc hội khóa XIV tại xã Xốp, huyện Đăk Glei.
Sáng ngày 10-12-2019, Đoàn ĐBQH tỉnh gồm các đồng chí: A Pớt, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh; Y Nhàn, Đại biểu Quốc hội, Phó Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Tu Mơ Rông đã tiếp xúc cử tri sau Kỳ họp thứ 8, Quốc hội khóa XIV tại xã Pô Kô, huyện Đăk Tô.
Chiều ngày 10-12-2019, Đoàn ĐBQH tỉnh gồm các đồng chí: Thượng tướng Lê Chiêm, Ủy viên Trung ương Đảng, Thứ trưởng Bộ Quốc phòng; A Pớt, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh; Y Nhàn, Đại biểu Quốc hội, Phó Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Tu Mơ Rông đã tiếp xúc cử tri sau Kỳ họp thứ 8, Quốc hội khóa XIV tại xã Đăk Sao, huyện Tu Mơ Rông.
Sáng ngày 11-12-2019, Đoàn ĐBQH tỉnh gồm các đồng chí: Thượng tướng Lê Chiêm, Ủy viên Trung ương Đảng, Thứ trưởng Bộ Quốc phòng; A Pớt, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh; Y Nhàn, Đại biểu Quốc hội, Phó Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Tu Mơ Rông đã tiếp xúc cử tri sau Kỳ họp thứ 8, Quốc hội khóa XIV tại xã Ngọc Réo, huyện Đăk Hà.