Sáng ngày 04-12-2019, Đoàn công tác của Tỉnh ủy-HĐND-UBND tỉnh đã đến thăm và chúc mừng cán bộ, hội viên Hội Cựu chiến binh tỉnh nhân dịp kỷ niệm 30 năm Ngày thành lập Hội Cựu chiến binh Việt Nam (06/12/1989-06/12/2019).
Ảnh: Lãnh đạo tỉnh tặng hoa, chúc mừng Hội Cựu chiến binh tỉnh.
Đoàn công tác do đồng chí Y Mửi, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy làm Trưởng đoàn; tham gia cùng Đoàn có đại diện lãnh đạo Ban Dân vận Tỉnh ủy, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh, Văn phòng Tỉnh ủy, Văn phòng HĐND tỉnh, Văn phòng UBND tỉnh.
Thay mặt Hội Cựu Chiến binh tỉnh, đồng chí Bùi Quang Trung, Trưởng ban Tuyên giáo, Hội Cựu chiến binh tỉnh đã báo cáo với Đoàn công tác về tình hình hoạt động của Hội Cựu chiến binh tỉnh trong thời gian qua và phương hướng trong thời gian đến.
Phát biểu tại buổi thăm, chúc mừng, đồng chí Y Mửi, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy ghi nhận và biểu dương những kết quả đã đạt được trong thời gian qua của Hội Cựu chiến binh tỉnh; đồng thời, đồng chí mong muốn Hội Cựu chiến binh tiếp tục phát triển, nhân rộng các mô hình có hiệu quả cao, nâng cao đời sống hội viên, tích cực tham gia đóng góp ý kiến xây dựng văn kiện đại hội Đảng các cấp…