Trong các ngày 08 và 09-9-2020, nhân chuyến thăm và làm việc trên địa bàn huyện Ia H’Drai, Đoàn công tác của đồng chí Bí thư Tỉnh ủy đã đến thăm Đại đội bộ binh 186-Ban Chỉ huy Quân sự huyện Ia H’Drai, Chi nhánh 716 thuộc Binh đoàn 15 và Đồn Biên phòng Hồ Le.
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy phát biểu tại Đại đội bộ binh 186
Sáng ngày 08-9-2020, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy và Đoàn công tác đã đến thăm cán bộ, chiến sĩ Đại đội Bộ binh 186 - Ban Chỉ huy Quân sự huyện Ia H’Drai. Sau khi nghe đồng chí Đại đội trưởng báo cáo tình hình thực hiện nhiệm vụ của đơn vị, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy đề nghị đơn vị tiếp tục tăng gia sản xuất; cùng với cấp ủy, chính quyền địa phương tiếp tục giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội khu vực biên giới; làm tốt công tác dân vận, nhất là giúp đỡ Nhân dân trên địa bàn xây dựng nông thôn mới, phát triển kinh tế để giảm nghèo bền vững.
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy phát biểu tại Chi nhánh 716 thuộc Binh đoàn 15
Trưa cùng ngày, Đoàn đến thăm Chi nhánh 716 thuộc Binh đoàn 15. Sau khi nghe lãnh đạo đơn vị báo cáo tình hình hoạt động, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy đề nghị đơn vị tiếp tục đẩy mạnh sản xuất kinh doanh, đảm bảo đời sống và thu nhập cho người lao động; tăng cường tuyên truyền vận động người lao động giữ vững khối đại đoàn kết dân tộc, không chặt phá rừng làm nương rẫy; phối hợp với chính quyền địa phương thực hiện tốt công tác quản lý hộ tịch, hộ khẩu, tạm trú, tạm vắng của công nhân đang làm việc tại đơn vị…
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy thăm Đồn Biên phòng Hồ Le
Sáng ngày 09-9-2020, Đoàn đến thăm Đồn Biên phòng Hồ Le. Sau khi nghe đồng chí Đồn trưởng báo cáo tình hình thực hiện nhiệm vụ, đồng chí Bí thư đề nghị Đồn cần tích cực phối hợp với cấp ủy, chính quyền địa phương giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội khu vực biên giới; nhất là đảm bảo công tác phòng chống, đấu tranh, ngăn chặn kịp thời tội phạm ma túy, khai thác, vận chuyển trái phép lâm sản trên địa bàn; củng cố, tăng cường hơn nữa mối quan hệ truyền thống tốt đẹp giữa Đồn Biên phòng Hồ Le và các Đồn biên phòng nước bạn Campuchia; tiếp tục vận động, tuyên truyền, hướng dẫn Nhân dân trên địa bàn tăng gia sản xuất, tích lũy vốn, nỗ lực vươn lên thoát nghèo bền vững.