Sáng ngày 18-8-2020, Đoàn công tác của Tỉnh ủy-HĐND-UBND-UBMTTQVN tỉnh do đồng chí Dương Văn Trang - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy làm Trưởng Đoàn đã đến thăm, tặng hoa chúc mừng cán bộ, chiến sỹ Công an tỉnh nhân kỷ niệm 75 năm Ngày truyền thống lực lượng Công an Nhân dân (19/8/1945 - 19/8/2020) và 15 năm Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc
.
Lãnh đạo tỉnh tặng lẵng hoa chúc mừng tập thể cán bộ, chiến sỹ Công an tỉnh Cùng đi với Đoàn có các đồng chí: Lê Ngọc Tuấn - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh; Kring Ba - Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đại diện lãnh đạo Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, Ban Nội chính Tỉnh ủy và Văn phòng Tỉnh ủy.
Thay mặt Thường trực Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ Việt Nam tỉnh, đồng chí Dương Văn Trang - Bí thư Tỉnh ủy đã gửi lời chúc mừng đến Ban Giám đốc cùng toàn thể cán bộ, chiến sỹ Công an tỉnh nhân Ngày truyền thống lực lượng Công an Nhân dân Việt Nam; đồng thời, ghi nhận và biểu dương những kết quả của cán bộ, chiến sĩ Công an tỉnh đã đạt được thời gian qua, góp phần giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn tỉnh. Đồng chí mong muốn trong thời gian tới, lực lượng Công an tỉnh tiếp tục phát huy những kết quả đạt được, đoàn kết, hoàn thành tốt các nhiệm vụ, đảm bảo bình yên cho nhân dân và góp phần phát triển kinh tế-xã hội của tỉnh.