Đang truy cập : 13
Hôm nay : 69
Tháng hiện tại : 89626
Tổng lượt truy cập : 1064392
Trong các ngày 10, 11-10-2019, tại Hội trường Ngọc Linh đã diễn ra Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số tỉnh Kon Tum lần thứ III năm 2019.
Chiều ngày 10-10-2019, Thường trực Tỉnh ủy tổ chức Hội nghị giao ban khối Nội chính quý III-2019. Đồng chí A Pớt, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh chủ trì Hội nghị.
Ngày 10-10-2019, tại Huyện ủy Ia H’Drai, Ban Thường vụ Tỉnh ủy tổ chức Lễ công bố và trao Quyết định chuẩn y Bí thư Huyện ủy Ia H'Drai khóa XVI, nhiệm kỳ 2015-2020 đối với đồng chí Nguyễn Hữu Thạch, Phó Bí thư (phụ trách), Chủ tịch UBND huyện Ia H'Drai.
Chiều ngày 09-10-2019, Thường trực Tỉnh ủy đã tổ chức Hội nghị giao ban trực tuyến với thường trực các huyện ủy, thành ủy, đảng ủy trực thuộc Tỉnh ủy và giao ban khối Đảng Quý III năm 2019. Đồng chí A Pớt, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh chủ trì Hội nghị.
Sáng ngày 09-10-2019, UBND tỉnh đã tổ chức Hội nghị sơ kết 10 năm xây dựng nền quốc phòng toàn dân giai đoạn 2009-2019. Đồng chí A Pớt, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh dự và chỉ đạo Hội nghị.
Chiều ngày 08-10-2019, tại Hội trường Tỉnh ủy, Ban Thường vụ Tỉnh ủy đã tổ chức Hội nghị tổng kết 10 năm thực hiện Hướng dẫn số 35-HD/BTCTW, ngày 15-10-2009 của Ban Tổ chức Trung ương "về tổ chức và hoạt động của chi bộ quân sự xã, phường, thị trấn". Đồng chí A Pớt, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh chủ trì Hội nghị.
Sáng ngày 04-10-2019, tại Hội trường Tỉnh ủy, đồng chí A Pớt, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh chủ trì cuộc họp giao ban khối Mặt trận-đoàn thể tỉnh quý III-2019.
Sáng ngày 02-10-2019, Ban Thường vụ Tỉnh ủy tổ chức Hội nghị đánh giá kết quả 50 năm thực hiện Di chúc của Chủ tịch Hồ Chí Minh; sơ kết 03 năm thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW, ngày 15-5-2016 của Bộ Chính trị và biểu dương, khen thưởng các tập thể, cá nhân tiêu biểu, điển hình trong học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh năm 2019. Đồng chí Y Mửi, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy chủ trì Hội nghị.
Chiều ngày 30-9-2019, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị giao ban trực tuyến về công tác tổ chức xây dựng Đảng 9 tháng đầu năm 2019, đồng chí Phạm Minh Chính, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Trưởng Ban Tổ chức Trung ương chủ trì Hội nghị.
Sáng ngày 25-9-2019, Đoàn công tác của Ban Chỉ đạo Trung ương về phòng, chống tham nhũng do đồng chí Đại tướng Tô Lâm, Ủy viên Bộ Chính trị, Bộ trưởng Bộ Công an làm Trưởng Đoàn đã làm việc với Ban Thường vụ Tỉnh ủy để công bố chương trình kiểm tra, đôn đốc công tác phòng, chống tham nhũng trên địa bàn tỉnh.
Chiều ngày 17-9-2019, tại Trụ sở Tỉnh ủy, Đồng chí A Pớt, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh đã chủ trì buổi tiếp Đoàn công tác của tỉnh Sê-kông (nước Cộng hòa Dân chủ Nhân dân Lào) do đồng chí Phon-phết Khiu-lạ-vông, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH, Chủ tịch HĐND tỉnh Sê-kông, Trưởng Ban Chỉ đạo nghiên cứu lịch sử tỉnh Sê-kông làm Trưởng đoàn thăm và làm việc tại tỉnh
Chiều ngày 16-9-2019, tại trụ sở Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh, đồng chí A Pớt, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh dự buổi gặp mặt Đoàn đại biểu tỉnh Kon Tum đi dự Đại hội đại biểu MTTQVN lần thứ IX, nhiệm kỳ 2019-2024.
Chiều ngày 16-9-2019, Ban Thường vụ Tỉnh ủy đã làm việc với Ban Thường vụ Huyện ủy Đăk Tô về tình hình thực hiện Nghị quyết Đại hội XVI Đảng bộ huyện từ đầu nhiệm kỳ đến nay.
Chiều ngày 11-9-2019, tại Trụ sở HĐND tỉnh, Ban Thường vụ Tỉnh ủy đã tổ chức Hội nghị sơ kết 05 năm thực hiện Chỉ thị số 40-CT/TW, ngày 22-11-2014 của Ban Bí thư Trung ương Đảng "về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với chính sách xã hội".
Chiều 10-9-2019, Ban Thường vụ Tỉnh ủy đã làm việc với Ban Thường vụ Huyện ủy Đăk Glei về tình hình thực hiện Nghị quyết Đại hội XVIII Đảng bộ huyện từ đầu nhiệm kỳ đến nay. Đồng chí Nguyễn Văn Hùng, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh chủ trì buổi làm việc.
Sáng ngày 10-9-2019, tại Trụ sở UBND tỉnh, Đoàn công tác của Bộ Khoa học và Công nghệ, do đồng chí Chu Ngọc Anh, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bộ trưởng Bộ Khoa học và Công nghệ làm Trưởng Đoàn đã làm việc với lãnh đạo tỉnh Kon Tum.
Chiều ngày 06-9-2019, Ban Tổ chức Tỉnh ủy tổ chức Lễ công bố và trao Quyết định của Ban Chấp hành Trung ương Đảng về việc chỉ định đồng chí Y Phương, Phó Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy Kon Tum giữ chức Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Kon Tum nhiệm kỳ 2015-2020.
Ngày 05-9-2019, Trường Phổ thông dân tộc nội trú tỉnh Kon Tum tổ chức Lễ khai giảng năm học mới 2019-2020.
Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy dự Lễ khai giảng năm học mới 2019-2020 tại Trường PT DTNT Ngọc Hồi.